ทดลองแคส มรดกตกหลุมรัก ในสไตล์เรา

มรดกตกหลุมรัก เป็นละครที่นำนิยายซีรี่ย์ 4 หนุ่ม Bad Boys มารวมกันเป็นเรื่องเดียว ในส่วนของนักแสดงเรื่องนี้ผมขอเป็นพระนางที่เกิดในยุค 90 ก็แล้วกันครับผม ซึ่งมีดังนี้ (ในความคิดเห็นส่วนตัว)

ซาตานพยศรัก
ภีมวัจน์ : แบงค์ อาทิตย์ / บทนี้เป็นพี่ใหญ่ของเรื่องนี้เลยก็ว่าได้ครับ อีกอย่างพี่แบงค์เขาเป็นหนึ่งในพระเอกเจนใหม่ที่มีอายุเยอะสุดของช่อง
เลยทีเดียวครับผม ผมจึงอยากให้พี่แบงค์มารับบทนี้ครับผม
วาดตะวัน : การ์ตูน ณัฐฌา / บทนี้มาในลุคนางแบบ แล้วพี่การ์ตูนเขาเป็นผู้เข้ารอบ 6 คนสุดท้ายใน Miss Thailand World 2018 อีกด้วยครับผม
ซาตานสยบรัก
อัครัช : บอม พงศกร / ตอนนี้พี่บอมมีละครที่เปิดโผมาแล้ว 2 เรื่องคือ สามีชั่วคืน กับ รักสุดซอย เรื่องต่อไปอาจจะเป็นเรื่องนี้ก็เป็นได้ครับผม
โมรี : เหม่เหม ธัญญาวีร์ / บทนี้ต้องเด็กกว่าพระเอกมาก สัก 9 ปีก็พอ บทนี้ผมจึงยกให้พี่เหม่เหมแล้วกันครับผม
ซาตานกบฏรัก
นาธาน : พอล เดอบ๊อด / บทนี้เป็นลูกครึ่ง น่าจะเขากันได้ดีเลยครับ
ลัลลณา : กานต์ เมณิษา / คุณหนูหมวยหุ่นนางแบบ น่าจะเหมาะกับพี่กานต์ได้ดี
ซาตานพิชิตรัก
เกียรติก้อง : แชป วรากร / บทนี้ร้ายสุดของบรรดาพระเอกละครเรื่องนี้ ผมอยากจะให้พี่แชปรับบทร้ายบ้างครับผม
เบญจวรรณ : เปรี้ยว ทัศนียา / บทนี้จะต้องมีลูกตั้งแต่ยังเรียนไม่จบ บทนี้น่าจะเหมาะกับพี่เปรี้ยวได้อย่างดีครับผม

ส่วนเพลงประกอบละครเรื่องนี้จะต้องเป็นเพลงจากค่าย Sony Music ด้วยการนำเพลงของ Jay Chou 1 เพลง และ F4 1 เพลงมารีเมคในรูปแบบเวอร์ชั่นภาษาไทย หากละครเรื่องนี้ปัง จะมีเพียงพระเอกทั้ง 4 คนเท่านั้นที่จะได้ไปออกผลงานเพลงกับค่าย Sony Music ตามรอย F4 จากซีรี่ย์ไต้หวันเรื่อง รักใสๆหัวใจ 4 ดวง ดังนี้
Jay Chou - Dui Bu Qi (Thai Version) ตัวแทนพระเอก
คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ

F4 - Ti Yan (Thai Version) ตัวแทนนางเอก
คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่