เทคโนโลยีราชมงคลพระนครส่วนใหญ่ ใช้ ipad หรือ แท็บเล็ต เรียนคะ ละถ้าจะเลือกซื้ออะไรคุ้มกว่ากัน

กระทู้คำถาม
ตอนนี้ยังไม่ได้เข้าม.นี้นะคะ แต่เล็งไว้ว่าต้องเข้าให้ได้ เลยคิดว่าต้องหาอุปกรณ์จำพวกแท็ปเล็ตฝั่งแอนดรอยรึไอแพ็ดมาใช้เรียนค่ะ มีกำลังทรัพย์จำกัดค่ะเลยคิดว่า จะซื้ออันที่ใช้ได้นานๆ และคุ้มค่า ในการเรียนแต่ไม่รู้ว่าอันไหนมันคุ้มมากกว่ากันค่ะ สรุป เราอยากรู้ว่า

1.ม.นี้ส่วนใหญ่เค้าใช้ ipad รึ แท็ปเล็ตเรียนกันคะ 
2.อันไหนจะมีอายุการใช้งานคุ้มค่ากว่ากันคะ

ขอบคุณค่ะ ถ้างงเราขออภัย🙏
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่