พ่อมีอาการเพ้อ

กระทู้คำถาม
อยากสอบถามผู้รู้หรือผู้เคยมีประสบการณ์ค่ะ ประมาณปลายเดือนที่แล้วพ่อเรอ่มปวดหลังปวดเอวไปหาหมอหมอบอกปกติให้ยามาทานถ้าไม่หายจะได้ตรวจละเอียดใหม่ ทานยาไปได้สองสามวันพ่อมีอาการเพ้อ อ่อนแรงไม่อยากข้าวไม่ลุกจากนอน สั่น ไปโรงบาลอีกทีเขาบอกเป็นต่อมลูกหมากโต วัณโรค ปอดหายหมดแล้ว แกมีอาการเพ้อพูดคนเดียวเหมือนคนบ้า เวลาเราเรียกถึงจะพูด้วย ถ้าไม่เรียกถึงมีคนอยู่ก็พูดคนเดียวไม่สนใจเรา แล้วดึงสายน้ำเกลือสายช่วยหายใจสายยาต่างๆออก ไม่ยอมหลับยอมนอน ใครมีประสบการณ์ด้านนี้บ้างคะขอคำแนะนำควรทำอย่างไรไม้อยากให้แกเจ็บปวด มียาดีๆแนะนำไหม หรือแก้ไขยังไงได้บ้าง
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่