ผมเล่นเกมส์ฟีฟายในคอมไม่ได้เลยครับ กดเริ่มเกมส์แล้วเด้ง

กระทู้คำถาม
อยากจะทราบว่ามีวิธีแก้รึป่าวครับ พอดีผมเล่นฟีฟายในคอม คอมสเป็คลื่นเลยทีเดียว กดเข้าเกมส์ได้ อยู่หน้าล้อบบี้ได้ คุยกับเพื่อนได้ แต่เล่นเกมส์โหมดอะไรก็ไม่ได้เลยครับ พอกดเริ่มมันบอกการเชื่อมต่อ ล้มเหลวเเล้วเด้งออกอยู่หน้าล็อบบี้ แต่ผมเล่นรหัสสมัครใหม่ได้เล่นได้ทุกอย่าง ยกเว้นรหัสตัวเอง พอเข้ามือถือตัวเองกดเริ่มเกมส์ก็เป็นเหมือนกันครับ เป็นเหมือนในคอมเบย ลองให้เพื่อนให้แฟนเข้าเล่นรหัสผมทั้งเพื่อนและแฟนก็เริ่มเกมส์ได้ครับ มีวิธีแก้รึป่าวครับผม
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่