ผมเกลียดครอบครัวของตัวเอง

กระทู้คำถาม
ผมมีเหตุผลที่เกลียด ผมเกลียดพ่อผม เกลียดน้อง เกลียดแม่เลี้ยง เกลียดทุกคนที่ทำกับผมเหมือนไม่มีตัวตน ผมไร้ค่า ไม่มีความหมายกับใคร ผมไม่เคยถูกรักเลย  ครอบครัวมองว่าผมเป็นปัญหา ด่าผม ไล่ผม ไม่เคยสนับสนุนผมเลย ผมดิ้นรนจนเรียนจบ ผมไม่เคยได้รับคำชมจากใคร มีแต่คำดูถูกจากแม่เลี้ยง พ่อผมก็ไม่เคยสนใจได้แต่ปล่อยให้ผมเจอกับปัญหามากมายทั้งที่ท่านช่วยเหลือได้ แต่ก็ไม่เคยทำ ผมมีปัญหามากมายในชีวิต ผมบอกใครไม่ได้ ผมไม่ค่อยมีเพื่อน ทุกครั้งที่มีเพื่อนจะหักหลังผมเสมอ ผมถูกทำร้ายจิตใจจากคนที่ไว้ใจมาตลอด ผมหมดความเชื่อใจกับทุกคน พ่อกับน้องผมบล็อคทุกทาง เพราะแค่ไม่อยากช่วยเหลือผมเวลาผมมีปัญหา ผมคิดว่าทำไมครอบครัวผมมันแย่ขนาดนี้เลยหรอ ผมเกิดมาทำไม…ผมถูกทอดทิ้งตั้งแต่เด็ก ตอนนี้ผมไม่มีใคร ตกงาน ครอบครัวตัดขาด กำลังใจไม่มี ผมอยากเปลี่ยนนามสกุลของพ่อออก ผมอยากย้ายทะเบียนบ้านออกมาทะเบียนบ้านกลาง ผมอยากหลุดพ้นซักที ผมควรทำอย่างไรต่อไปดี ผมท้อแท้มาก ครอบครัวไม่ใช่ Safe zone อย่างที่ผมเข้าใจ ผมทำดีกับครอบครัวแต่ครอบครัวตอบแทนผมด้วยกับไล่ส่งผมให้ไปตาย

ผมจะย้ายทะเบียนบ้านออกไปทะเบียนกลางได้ไหมครับโดยไม่มีเล่มจริง ? ผมอยากก้าวต่อไปให้ได้ด้วยตัวผมเอง ผมอยากทำให้ชีวิตมีความสุข ได้ด้วยตัวโดยไม่ต้องสำนึกผิดว่าผมทำอะไรลงไปกับครอบครัว ผมอยากตัดพวกเขาเหมือนที่พวกเขาทำกับผม
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่