อยากรู้ว่าพ่อแม่รู้สึกยังไงเวลาลูกพูดว่าอยากตาย

กระทู้คำถาม
เราพูดว่าตัวเองอยากตายบ่อยมากช่วงนี้แทบทุกวัน 

ล่าสุดได้การบ้านให้เขียนเกี่ยวกับแรงบันดาลใจในชีวิต คำที่คิดแวบแรกคือ ถ้าตรูบ่นว่าอยากตายทุกวัน แต่ตายไม่ได้เพราะยังไม่ได้ xiao ในเกนชินนี่ มันจะกวนอาจารย์ไปมั้ย แต่คิดขำๆนะคะ สุดท้ายก็ต้องหาอะไรมาแถให้ได้แหละ ถถถถถถ

วันก่อนฝันว่าคุณแม่เสียด้วย ไม่รู้เป็นอะไรกับความตายช่วงนี้

เอาเป็นว่าวันนี้เราคุยกับพ่อเรื่องงาน แล้วหลุดออกมาอะค่ะ ว่าอยากตายแต่ตายไม่ได้ เพราะยังไม่ได้กดกาชา555555 จริงๆก็ไม่ค่อยคุยกับพ่อแม่บ่อยหรอกค่ะเราชอบอยู่คนเดียวมากกว่า เพราะงั้นไม่ค่อยสนิทกันค่ะ 

มันเป็นมีมนะ แต่ถ้าถามว่าแล้วแรงบันดาลใจตอนนี้คืออะไรก็ไม่รู้อะ วันๆนอกจากเรียนก็เล่นเกมเนี่ย ;-; อนาคตนอกจากเก็บตังเยอะๆละย้ายประเทศหนีก็นึกสภาพตัวเองไม่ออกละอะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่