อยู่ดีดีมีคนเอาคุณไปเปรียบเทียบคุณจะต้องรู้สึกยังไงคะ

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ หนูอายุ18ปีค่ะยังไม่เคยดื่มเหล้าและเที่ยวกลางคืน  ประเด็นอยู่ที่ว่าวันหนึ่งมีรุ่นพี่มาบอกหนูว่า การที่หนูไม่ดื่มเหล้าไม่เที่ยวกลางคืนไม่ได้การันตีทุกอย่างในชีวิต แล้วพี่เค้าก็บอกว่าการที่พี่เค้าดื่มเหล้าเค้าเที่ยวกลางคืนยังได้เกรดมากกว่าคนที่ไม่ดื่มเหล้าไม่เที่ยวกลางคืน คือพี่เค้าตรงการจะสื่ออะไรเหรอคะ เค้าอยากให้หนูไปดื่มเหล้าไปเที่ยวกลางคืนเหมือนเค้าเหรอคะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่