เวลากู้เงินจากธนาคารผู้กู้ต้องทำประกันทุกคนมั้ย

กระทู้คำถาม
อยากถามผู้รู้ค่ะ ที่บ้านทำธุระกิจเอาที่เข้าธนาคารโดยมีผู้กู้ร่วมกัน2 คน คือพ่อกับลูกชาย ในตอนนั้นก็ได้ผ่อนใช้มาหลายปี พอปีที่4พ่อกลับเสียชีวิต แต่พ่อเคยบอกว่าถ้าตายก็มีเงินประกันช่วยอยู่หักลบกลบนี้แล้วก็เหลือหนี้ไม่น่าจะเยอะ แต่พ่อเสียชีวิตลูกชายกลับบอกว่า พ่อไม่ได้ทำประกันอะไรไว้ เพราะอายุมากแล้วธนาคารไม่ให้ทำประกัน อันนี้เป็นไปได้มั้ยค่ะ  กู้กับ ธนาคารกสิกรไทย  อันนี้อยากรู้จริงๆค่ะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่