เริ่มทำ Studio เกมคนเดียวเริ่มยังไงครับ?

กระทู้คำถาม
สวัสดีครับ พอดีผมอยากสอบถามเกี่ยวกับการจดลิขสิทธิ์ชื่อและเครื่องหมายการค้าอ่ะครับกลัวคนใช้ซ๊ำ ก่อนอื่นขอเกริ่นซักนิด พอดีผมมีงานประจำอยู่แล้วแต่ผมอยากทำเกมส์เป็นงานอดิเรก แล้วที่นี้ผมได้สร้างชื่อที่เป็น Studio ทำเกมของผม 
แต่ไม่ได้จดทะเบียนอะไรนะครับ เลยอยากทราบว่าถ้าทำเผยแพร่โดยใช้ชื่อดังกล่าวจะเป็นปัญหารึป่าว 
เนื่องจากไม่ได้จดทะเบียนอะไรและถ้าอยากใช้ชื่อนี้ต้องทำไงครับ รวมถึงไม่อยากให้คนอื่นใช้ชื่อนี้ด้วย 
ต้องจดทะเบียนอะไรรึป่าว มีโลโก้ด้วยนะครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่