อยากทราบว่ารีไฟแนนท์บ้านกับ ธ.ออมสิน / ธ.อาคารสงเคราะห์ แต่ติดปรับโครงสร้างหนี้กับธนาคารเดิมจะรีไฟแนนท์ได้ป่าวครับ

กระทู้คำถาม
สวัสดีครับผมขอสอบถามเพื่อนๆที่พอจะรู้เกี่ยวกับรีไฟแนนท์บ้านหน่อยครับ 
พดดีผมกู้บ้านกับไทยพาณิชย์อยู่แต่ตอนนี้ปรับโครงสร้างหนี้อยู่ครับอยากทราบว่าจะรีไฟแนนท์บ้านไปอยู่กับออมสินจะได้ป่าวครับ
บ้านนี้มีชื่อร่วม 2 คน เคยติดบูโร แต่ตอนนี้ปิดบูโรไปแล้วครับทั้ง 2 คน พอที่จะรีได้ป่าวครับ
รบกวนเพื่อนๆช่วยหน่อยครับ  / หรือเจ้าหน้าที่ธนาคารออมสิน  /  ธนาคารอาคารสงเคราะห์ ช่วยให้คำแนะนำผมหน่อยครับ ขอบคุณมากครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่