ผมอยากเข้าเรียน คณะสถาปัตยกรรมศาสตร์ สาขาสถาปัตยกรรม จุฬา

กระทู้คำถาม
จากหัวข้อ ผมเรียนอยู่ ม.5 แล้ว ผมน่าจะจบปี 2566 อยากเข้ารอบ รอบที่ 1 แฟ้มสะสมผลงาน (Portfolio) มากๆ งานผมก็มี แต่มันติดตรงที่เกรดรวม (GPAX) 3.50 กับการที่ต้องมีเกรดเฉลี่ย 5 เทอมในแต่ละรายวิชา มีคณิตศาสตร์ ฟิสิกส์ ศิลปะ ที่เอา 3.50 ในทุกรายวิชา โดยเฉพาะฟิสิกส์ที่ผมไม่น่าถึงแน่นอน
ผมควรหาแนวทางไหนที่จะเข้าได้บ้างไหมครับ หรือการเข้าในรูปแบบอื่นๆ
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่