ลองแคส “มนตราตะเกียงแก้ว” ในสไตล์เรา

ถ้าช่อง 7 คิดจะทำละครเรื่อง มนตราตะเกียงแก้ว เราจะมาลองแคสพระนางของเรื่องนี้กันเลยครับผม

แคสนักแสดงนำ
พ่อมดวิล : เข้ม หัสวีร์ / ด้วยความที่หน้าตาของพี่เข้มจะออกแนวแขกอินเดียหน่อย บทนี้น่าจะเหมาะกับพี่เข้มเป็นอย่างมาก

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
แม่มดเรนี่ : ปูเป้ เกศรินทร์ / ด้วยความที่หน้าตาของพี่เป้คมคล้ายๆกับ Selena Gomez แถมฝืมือของเขาไม่ธรรมดา น่าจะเล่นบทนี้ได้ดี แล้วอีกอย่างพี่ปูเป้ยังไม่เคยเล่นละครค่ายนี้เลยซะด้วยซ้ำครับ

พ่อมดเปเลส : เกรท สพล / ละครที่พี่เกรท สพลเล่นส่วนใหญ่เป็นบทพระรอง หวังว่าเราอยากจะให้พี่เกรทเล่นละครเรื่องนี้ครับผม

แม่มดเซลิน่า : ชิงชิง คริษฐา / บทนี้เป็นนางรองที่ไปแอบชอบพระเอก ทั้งปูเป้และชิงชิง เป็นนางเอกที่แจ้งเกิดมาจากละครพื้นบ้าน ดังนั้นเราจึงขอให้ชิงชิงมารับบทเป็นแม่มดเซลิน่าก็แล้วกันครับ

พ่อมดไรอัน : บอส ชนกันต์ / บทนี้เป็นบทตัวร้ายของเรื่อง อีกอย่างตอนจบของเรื่องหลงกลิ่นจันทน์นั้นพี่บอสก็เล่นร้ายสะใจใช้ได้เลยครับผม หวังว่าเราอยากจะให้พี่บอสมารับบทร้ายในละครเรื่องนี้ครับผม

ส่วนเพลงประกอบละครเรื่องนี้เราจึงนำเพลงของ Wang Leehom ทั้ง 2 เพลงมาทำใหม่เป็นเวอร์ชั่นภาษาไทยแล้วใส่ความเป็นสไตล์อินเดียนเข้าไป
Fang Kai Ni De Xin (Thai Version)

Xin Zhong De Ri Yue (Thai Version)

พอละครเรื่องนี้เรตติ้งกับกระแสของเรื่องกลับมาดีขึ้นเมื่อไหร่เราจะขอให้นางเอกกับนางรองของเรื่องนี้ไปออกผลงานอัลบั้มเพลงให้กับค่าย Sony Music เหมือน F4 ครับผม
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่