นักมวยไทยชื่อดัง กำลังเตรียมตัวลงสังเวียนMMA

กระทู้สนทนา
ข่าวนี้เป็นข่าวภายในนะครับ ผู้ที่เกี่ยวข้องยังไม่อยากเปิดเผยรายละเอียด ช่วงโควิด-19 วงการมวยได้รับผลกระทบมาก หลายค่ายดังๆต้องปิดตัวลงชั่วคราว แม้แต่การจัดชกมวยไทยต่างประเทศ รายการดังๆก็ไม่ได้จัดถี่เหมือนยุคก่อนโควิด-19  นักมวยไทยเดือดร้อน ก็ต้องกระยิ้มกระสนครับ นักมวยที่ผมกล่าวถึง คอมวยไทยรู้จักชื่อดี ยังอยู่ในวัยฉกรรจ์ ไม่ใช่นักมวยปลาร้าที่เลยยุตทองแล้ว  หลายท่านเชื่อว่ามวยนอนชนะมวยยืน นั่นเพราะยังไม่มีนักมวยไทยที่มีประสบการณ์โชกโชน อยู่ในวัยสมบูรณ์ เข้าร่วมการแข่งขันMMA นักสู้MMAระดับนานาชาติ ล้วนผ่านการฝึกมวยไทยมาแล้ว แต่คราวนี้ จะมีนักมวยไทยเวทีชื่อดัง เข้าร่วมแข่งขันในกติกาMMAครับ และเป็นคนไทยครับ ชื่อเสียงในวงการมวยไทย เหนือกว่าแสตมป์พอสมควร
ผมก็แค่อีกาคาบช่าวครับ
คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่