เหนื่อย! กับการเรียน

กระทู้คำถาม
เราเหนื่อยมาก ตอนนี้อยู่ม.4 ค่ะ ก่อนหน้านี้ตอนม
ต้นก็กลางๆไม่ได้เเย่เเล้วก็ไม่ได้ดี พอขึ้นม.4 กะว่าจะตั้งใจเรียนเเบบจริงๆจังๆ พอเรียนได้ 2 วันเเรกคือคือตั้งใจได้อย่างที่คิดไว้ เเต่พอมาตอนเลิกเรียนเราสมัครเรียนพิเศษที่นึง คือเค้าเป็นครูของรร.ค่ะ เลยสอนเเบบไม่เหมือนที่เรียนพิเศษที่อื่นๆ (ครูสอนที่รร. กับครูสอนพิเศษมันสอนคนละเเบบกันค่ะ บอกไม่ถูกเหมือนกันว่าต่างยังไง555) เเต่ครูสอนพิเศษคนนี้ก็สอนธรรมดาทั่วไปเหมือนที่รร. อาจจะไม่ได้ดูเป็นมืออาชีพเหมือนครูสอนพิเศษ เเล้วครูคนนี้เค้าทำให้เราหมดไฟในเป้าหมายที่จะตั้งใจเรียนไปเลย คือ เรียนเเบบออนไลน์ กำลังฟังซักเเปบก็พูดตะคอกขึ้นมาเฉยๆ ทำเด็กเค้าตกใจ คือครูเค้าอยากตลก เเต่บางทีเวลาสอนน้ำเสียงก็ไม่น่าฟังเลย พอจะถอนหายใจเเล้ว หึบ มาตั้งใจเรียน อยู่ดีๆเนื้อหามันไม่เข้าหัวเลยค่ะ พอจะตั้งใจไฟเรียนมันหมดไปเเล้ว ฟังเเล้วทุกคนอาจจะคิดว่า เเค่ครูคนเดียวเนี่ยนะ ขนาดนี้เลยหรอ คือมันทำให้เราหมดไฟจริงๆค่ะ ถ้าเลือกได้คงไม่เรียนกับครูคนนี้ เเถมเสียเงินอีก
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่