ถ้าเจอแอพกู้เงิน จะกู้เล่นๆดีไหมน่าาาาาา 555

กระทู้สนทนา
พอดีช่วงนี้ไม่รู้เป็นไรครับเฟสบุ๊กตาม comment ในเพจเยอะมาก ในกลุ่มเช่นกันพวกกู้เงินรายวัน
ชอบโฆษณา โอนไว ได้จริง อื่นๆอีกมากมาย
และก็นี่ด้วย พวกแอพกู้เงินในมือถือ 

ผมไม่เคยกู้เลยครับ ผมยังเด็กมาก
ผมเคยเป็นแต่ผู้โดนโกงสมัยเด็กๆ โกงบัตรทรู นี่เก่าไหมครับ สมัยเล่นเกมยิง FPS แหละ GM ส่งข้อความมาขอแลกรหัส บลาๆ 

ผมจำได้สมัยนั้นโกงกันเยอะมาก อันนี้ถามเล่นๆนะครับ ถ้าผมลองปรับวิธี โดย มากู้เงินในมือถือบ้างล่ะ
เลือกกู้แบบกวนๆด้วยการเลือกอันที่แมร่งเก็บดอกโหดๆ  ช้าก่อน ก่อนจะทำ ถ้าผมลองศึกษา และที่ดูในข่าวมันจะดึงพวกรายชื่อเบอร์โทรหมดเลยใช่ไหม

ถ้าก่อนกู้สมมติ มันให้กู้อะนะ เราไปซื้อโทรศัพท์เครื่องใหม่มาเปิดซิมใหม่ ไม่มีอะไรในเครื่องเลย มันก็จะไมไ่ด้ข้อมูลใช่ไหม แถมตัวตนก็ไม่มีด้วยไอคนปล่อย แถมผิดกฎหมายอีก 

ถ้าเราจะลองแกล้งๆกู้ และก็บิดหนีมันเลยแบบนี้มีผลอะไรทางกฎหมายไหม มันจะตามกันยังไง ใครเคยมีกรณีศึกษาลองเอามาให้ผมอ่านทีครับ
เพราะคนปล่อยกู้ก็เถื่อน คนกู้ก็บิดอีก แหม๋มันรวมเครื่องกันเหลี่ยมเลย 555

ปล.ผมนึกเล่นๆ แมร่งคงน่าขำมาก เอาคืนพวกปล่อยกู้ดอกโหด ยิ้ม
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่