เงินผมหมดบัญชี แฟนรีบกลับบ้านเธอเลย เธอบอกเธอคิดถึงบ้าน

คือตอนนี้ธุรกิจของผมกำลังจะเจ๊ง ขาดทุนหนัก ธุรกิจไปต่อไม่ได้แล้ว จนผมเครียดมาก จะกินแต่ล่ะมือ ยังคิดแล้วคิดอีก สมัยก่อนผมดูแลแฟนดีเสมอมา แม้ว่าที่ผ่านมาจะโดนเธอตะคอก ขึ้นเสียงใส่ แต่พอมาวันนี้แฟนบอกจะกลับบ้าน เธอบอกคิดถึงพ่อแม่ครอบครัวเธอ ผมเลยบอกว่า ทิ้งกันเลยเนอะ เอาตัวรอดเลย เธอตอบกลับมาว่าป่าวๆ แค่คิดถึงบ้าน อยากกลับบ้านเฉยๆ
แก้ไขข้อความเมื่อ

สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 2
ถ้าโลกสวยคือ เขาอาจจะคิดจริงๆว่าคิดถึงบ้าน ยิ่งโควิดไม่รู้ได้กลับบ้านครั้งหลังสุดนานแค่ไหน
อีกมุมคือเขาไม่พูดตรงๆ เขาอาจะคิดว่าไม่อยากอยู่เป็นภาระให้คุณห่วงเรื่องค่าใช้จ่าย

แต่ทั้งหมดที่ว่ามา...เขาก็ทิ้งคุณไว้กับปัญหาอยู่ดี

ถ้าเอาความจริง คือคุณอยู่กับคนที่ไม่ได้รักคุณขนาดที่จะเป็นคู่ชีวิต ร่วมแต่สุขไม่เอาทุกข์ รักแค่ไหนก็ไม่รอดครับ

เป็นกำลังใจให้ครับ
ความคิดเห็นที่ 1
"เงินจาง​ นางจร"   
  ชัดมั๊ยพ่อหนุ่ม
ความคิดเห็นที่ 8
จากที่เคยเจอมาหลายคน เป็นเรื่องปกติครับ

อย่าไปจริงจังอะไรกับเรื่องผู้หญิงมาก

มีเงินก็มา ไม่มีเงินก็ไป

ผู้หญิงเป็นแบบนี้หมดเกือบ ๑๐๐%

ที่บอกนี่คือ ไม่ใช่อะไร ให้ห่วงตัวเองเข้าไว้เยอะๆ

คิดอะไร ทำอะไร ก็ทำเผื่อตัวเองบ้าง

เก็บเงินเก็บทรัพย์ไว้ให้ตัวเอง ดูแลตัวเองดีๆ

ไม่ใช่เอาไปทุ่มให้ผู้หญิงหมด
ความคิดเห็นที่ 15
มีคนเคยพูดไว้ "เวลาที่เราทุกข์ที่สุด เราก็จะเห็นว่ามีใครบ้าง ที่ยังยืนอยู่ข้างๆเรา" เข้มแข็งไว้ค่ะ เด่วมันก็ผ่านไป
ความคิดเห็นที่ 4
ก็ดีแล้ว จะได้ไม่เป็นภาระซึ่งกันแล้วกัน อยู่ไปก็แบกกันไปแบกกันมา ไม่ดีตรงไหนคิดดูดีๆ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่