ทานอาหารแบบนี้จะลดน้ำหนักได้รึป่าวครับ

กระทู้คำถาม
คือ ผมไม่ชอบออกกำลังกาย ผมมักจะทานอาหารแต่ละวันแบบนี้ครับ (ผมทานวันละ 2 มื้อ)
ทานอาหารมื้อแรก : ทานตอน 11.20 น. หรือตอน 11.30 น. (พอทานเสร็จนั่งรอย่อยก่อน) ที่ผมกินเป็นประจำคือ สะโพกไก่ย่าง + ข้าวเหนียว 2 ห่อ ครับ
ทานอาหารมือเย็น : พอถึงประมาณ 17.00 น. หรือ 18.00 น. ก็จะทานอาหารแล้วครับ ที่ผมกินแต่ละวันมันไม่เหมือนกันครับ
(ผมไม่ได้ทานพวกขนม หรือ น้ำอัดลมเลย ส่วนใหญ่ผมชอบดื่มน้ำเปล่าครับ)

😊ใครมีคำแนะนำเรื่องอาหารการกินช่วยแนะนำหน่อยนะครับ แล้วถ้าการกินของผมมันมีปัญหา/ไม่ดีต่อสุขภาพ ก็สามารถบอกได้เลยนะครับ ขอบคุณครับ😊
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่