ควรอธิบายยังไงให้พ่อเข้าใจในการซื้อไอเเพด

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ รบกวนอ่านนิดนึงนะคะ คือว่าเราจะซื้อไอเเพดค่ะ น่าจะรอ gen 9 หรือไม่ก็เลือกเป็น air 4
เเต่ปัญหาอยู่ที่พ่อเราไม่เข้าใจว่ามันดียังไงค่ะ คือบอกเราว่ามันคือเเฟชั่น ซื้อมาเพื่อทำให้ตัวเองดูดี
ถ้าจะใช้เรียนจริงๆควรใช้โน้ตบุ๊คดีกว่า ซึ่งเราอยู่ชั้น ม.3 ค่ะ โน้ตบุ๊คเรามองว่าควรใช้งานมหาลัยมากกว่า
เราอธิบายทุกอย่างว่า จะเอามาใช้จด เวลาครูส่งไฟล์มา ก็เขียนส่งในนั้นได้เลย พ่อเราก็ยังไม่เข้าใจ บอกว่าโน้ตบุ๊คก็ทำได้
เเถมไอเเพดก็เเพง ไม่มีอะไรดีนอกจากราคาเเพง ;____;
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่