[CR] รีโนเวท บ้านในตำนานในฉบับฉัน :)

กระทู้รีวิว
สวัสดีค่ะ กลับมาพบกันอีกในเวลาเที่ยงๆ ของวันเสาร์ ช่วงโควิดระบาดหนักมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก!!!!
วันนี้เราจะมานำเสนอการเปลี่ยนแปลงของบ้านเล็กๆหลังนึงที่เราเคยอาศัยอยู่ และทิ้งร้างมานานนับเกือบ 10 ปี
ตั้งแต่เราไปเรียนมหาลัย จนเราได้ทำงานก็ได้ใช้ชีวิตอยู่ กทม. ซะส่วนใหญ่ นานๆครั้งจะกลับมาทำความสะอาด กลับมาดูแล
จนพอทำงานไปช่วงระยะนึงเลยรู้สึกว่าอยากกลับมาบ้าน อยากทำอะไรก็ได้ทำ เราเลยมานั่งวางแผนว่าเราจะเริ่มจากอะไร และสิ่งนั้นคือ...............
"เงินนนนนนนนนนนน" 555555+ แต่เราก็พยายาม Save Cost ให้มันได้เยอะที่สุด ทำไปเรื่อยๆ ตามปริมาณที่เรามี (หมายถึงเงินน่ะ) 555 แต่บอกไว้ก่อนงานนี้ทำเองล้วน ๆ งานฝีมือ งานช่าง สบายมากกกกกก ไป ไป Let's go เราจะพาเยี่ยมชมบ้านเรา  ยิ้ม

นี่จะเป็นบริเวณที่เราทำกิจกรรมอะไรหลายๆๆอย่างงงงงงงงงงงง (แหน่...อย่าคิดไปไกลนะท่านผู้อ่าน) เปิดบ้านมาก็จะเจอโซนนี้โซนแรก..

เอ๊ะะะะะ!!!!! นั่นมีเจ้าบ้านนอนขวางยู้ววววววววว.

และบริเวณนี้ไว้สำหรับรับประทาน เอวี่ติง555 โซนของกินนั่นแหละเนอะ.

หู้ยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย เห็นรูปฉันเล้ยยยยยยยยยยยย เขินนนนนนนนนนนนน!!!!!

ด้านนี้จะเป็นในส่วนของห้องนอนของเค้าเอง ยิ้ม 

ด้านนี้จะเป็นห้องครัวเก่าแต่เรามารีโนเวทใหม่ แต่ยังไม่รู้จะทำเป็นห้องอะไร ผู้ชมแนะนำได้นะฮ้าาา ยิ้ม   ส่วนห้องครัวเราต่อเติมไปทำด้านหลัง

นี่ก็เป็นความแตกต่างคร่าวๆที่เราก็รู้สึกภูมิใจกับสิ่งที่ลงมือทำเองตั้งแต่ขั้นตอนแรก ขอย้ำๆๆๆๆๆๆๆ นี้เป็นเพียงส่วนหนึ่ง ยังไม่คอมพลีท 100% 
หวังว่าจะเป็นประโยชน์ต่อผู้ชมทุกท่านนะคะ 

แล้วเราจะกลับมาพบกันใหม่ ยิ้ม
ชื่อสินค้า:   บ้านต่างจังหวัดเล็กๆหลังหนึ่ง
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่