เสริมจมูก 17วันไม่ยุบเลยผิดปกติไม๊ (มีรูป)

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะเราไปทำจมูกมาเมื่อวันที่
7/8/64  ผ่านมีแล้ว 17วัน

มีการรองปลายเนื้อเหยื่อเทียม
เย็บอิเตอร์โดม
มีตะไบจมูกด้วย

เรานอนหมอนสูงตลอดแต่ไม่ได้ใช้หมอนรองคอ นอนเข้ามุม ประมาน40องศาได้
3วันแรกประคบเย็น
จากนั้นมาประคบร้อน เพิ่งหยุดไปได้สองวัน

เราเห็นคนอื่น
วันที่7-8ก็หยุบเยอะแล้ว
ของเราไม่หยุบอยู่เท่าเดิมมาอาทิตย์นนึงแล้ว
แบบนี้ผิดปกติไม๊ค่ะ มีปวดบ้างด้วย

ส่งรูปไปให้คลินิกเค้าบอกว่าบวมปกติ

พรุ่งนี้วันที่24จะไปตัดไหม แต่กลัวๆว่าคลิกนิคบอกไม่หมดรึป่าว

ขอความเห็นหน่อยค่ะ

โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่