สอบถามค่ะ เครื่องปริ้น Epson L1800 Inkjet ปริ้นสติกเกอร์ใส หมึกบางสีปริ้นออกมาแล้วเลอะ แก้ไขอย่างไรคะ?

กระทู้คำถาม
พอดีปริ้นสติกเกอร์ใส ยี่ห้อ BOS ค่ะ
จากเครื่องปริ้น Epson L1800 Inkjet ตั้งค่ากระดาษเป็นกระดาษมัน แต่ปริ้นแล้วหมึกบางสี เช่น สีเขียว สีน้ำเงิน สีดำ ปริ้นออกมาแล้วเลอะ ไม่แห้งสนิท แต่หมึกสีแดง สีเหลือง สามารถปริ้นได้  ไม่ทราบว่ามีวิธีแก้อย่างไร หรือต้องตั้งค่าอย่างไรนะคะ ขอบคุณมากค่ะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่