ขอถามเกี่ยวกับ Twitter ค่ะ

กระทู้คำถาม
พอดีเพิ่งกลับมาเริ่มเล่นใหม่ ก่อนหน้านี้เคยมีบช.ทวิตเตอร์แล้วแต่ไม่ได้เข้านานมากกกก ลืมไปแล้วว่าใช้เมลอะไร ชื่ออะไร เลยต้องสมัครใหม่
ที่จะถามคือ... อย่างกรณีที่เราไม่ได้เล่นล็อคอินไปเป็นปี เราจะถูกลบออกจากสารระบบของทวิตเตอร์เลยมั้ยคะ

และก็... (ข้อความในรูปนี้ไม่ใช่ทวิตเตอร์เรานะ เราแค่ไปตอบกลับแล้วแคปที่เขาทวิตมาเป็นตัวอย่างคุณลักษณะของแต่ละอัน ที่มี ? สีม่วงกับสีเขียว แนบท้าย
ทำอะไรบ้าง  (ก็คือเล่นไม่ค่อยเป็นน่ะค่ะ ยอมรับ)

คือเราลองคอมเม้นท์ไปที่โพสต์นึง ตอนกำลังพิมพ์ มันบอกว่า เรากำลังตอบกลับเจ้าของโพสต์นั้น ใช่, แต่พอมาดูที่หน้าฟีดเรา  หัวข้อ 'การทวิตและการตอบกลับ'  ทำไมไม่ได้บอกว่า ข้อความเราเป็นการตอบกลับกับใคร  หรือเราต้องใส่# ใส่@ ด้วยคะ  

งั้นที่เราคอมเม้นท์ไป ก็ไปโชว์ที่หน้าฟีดเขาที่ข้อความที่เขาโพสต์ด้วย หรือเปล่า?

งงมาก  ก็เลยไม่ค่อยได้เล่น เสียดายอันเก่ามาก ติดตามไว้เยอะเลย ทวิตก็มีบ้าง
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่