ใครใช้เราเตอร์ 5G CPE ขอข้อมูล/คำแนะนำด้วยครับ

กระทู้คำถาม
คือพอดีว่าปัจจุบันผมใช้ 4G Router 2CA อยู่ครับ
แล้วอยากจะขยับไปใช้ตระกูล 5G

ไม่ทราบว่าใช้แล้วเป็นยังไงบ้างหรอครับ ใช้แถวไหน ความแรงเป็นยังไงบ้าง และ ปิงมากน้อยแค่ไหนหรอครับ
(แล้วถ้าใช้แบบเสียบสายแลนเข้าคอมปิงเท่าไหร่หรอครับผมอันนี้อยากทราบมาก) แล้วเสถียรไหมน่ะครับ

พอดีช่วง WFH แรกๆเห็นทางเครือข่ายขาย 5G CPE ของ Huawei และอื่นๆเยอะมาก แต่ตอนนี้หลายที่ต่างหมด และกระแสเริ่มซาๆหารีวิวคนใช้จริงๆก็ไม่ค่อยจะมี
ยังไงใครใช้อยู่รบกวนด้วยนะครับผม ขอบคุณครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่