อยากทราบว่าถ้าเน็ตเน่าถ้ามาจากที่อยู่ต้องแก้ยังไงคะ

กระทู้คำถาม
พอดีที่บ้านห้ามใช้ไวไฟค่ะให้ใช้เน็ตเราที่ใช้เชื่อมเครื่องโทรศัพท์มือถือของเราอีกเครื่องกับโทรศัพท์แม่เราที่ใช้เชื่อมเน็ตจากซิมนี้ แล้วมันใช้ปกติมาตลอด1ปี-2ปี แต่ดันมาเน่าตอนช่วงนี้อะค่ะแล้วแก้แล้วแต่มันยังเน่าอยู่อะค่ะถ้าเปลี่ยนเครือข่าย ไปใช้อันอื่นจะดีขึ้นไหมคะหรือมีวิธีแก้ไหมคะ พอดีต้องใช้ทำงานค่ะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่