Chrome ไม่ขึ้นแปลภาษาค่ะ

กระทู้คำถาม
ช่วยเราด้วยค่ะ😭😭 Google Chrome ไม่ขึ้นแปลภาษาที่ด้านล่าง (ขอโทษนะคะ เราพิมพ์ในโทรศัพท์แล้วมันไม่สามารถใส่รูปภาพได้)
เราลองไปอ่านมาแล้วว่าเขาบอก ถ้าไม่ขึ้น"แปลภาษา"ที่ด้านล่าง ให้กด ... ด้านขวาบน แล้ว"กดแปลภาษา"
แต่ของเรา พอกด ... ไปแล้ว มันไม่มี "แปลภาษา" ตามที่เขาบอกเลยค่ะ พอเห็นแบบนั้น ก็เลยกดอันที่น่าจะเป็นไปได้ไป เรากด "การตั้งค่า" แล้วเจอ"ภาษา" เลยกดไป มันจะมีขึ้นว่า "เสนอที่จะแปลหน้าในภาษาอื่นๆ" ซึ่งปุ่มนี้ไม่ได้ปิดนะคะ มันยังเปิดอยู่
เราไม่รู้ว่าจะทำอย่างไรแล้วค่ะ ลองไปดูหลายๆแพนทิปของคนอื่นแล้วแต่ก็ไม่ได้เลยค่ะ ฮือ ร้องไห้~~ ได้โปรดช่วยเราด้วยค่ะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่