อินเตอร์เน็ตชอบหลุดทุกครั้งตอนเล่นเกม

กระทู้คำถาม
ผมมีโน้ตบุ๊คอยู่หนึ่งเครื่องแล้วผมก็ชอบเล่น Valorant มากแต่ช่วงนี้หลังจากผมไปล้างเครื่องมาแบบหายหมดเลยที่ร้าน ผมก็พบกับปัญหาเดิมคือ เน็ตหลุดตอนเล่น หลุดแบบเชื่อมใหม่ไม่ได้เลย ต้อง restart ใหม่หรือปิดเปิดใหม่เท่านั้น แต่เวลาผมทำงาน หรือ ดูYouTubeผมก็ดูได้ปกติไม่มีปัญหา ใครพอทราบสาเหตุหรือรู้วิธีแก้บอกผมหน่อย ขอบคุณครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่