ขอสอบถามคนที่ความรู้เกี่ยวกับคนงานก่อสร้างค่ะ ; - ;

คือบ้านเราจ้างคนงานก่อสร้างมาทำรั้วแล้วก็เทปูนรอบบ้าน(แบบรับเหมานะคะ)
แล้วช่วงก่อนหน้านี้ที่มีคนรับเหมามาคุมงานเค้าจะทำงานเสร็จแล้วก็กลับทันทีเลย(ช่วง4โมงเย็น)
แต่พักหลังที่คนรับเหมาเค้าไม่มาคนงานก้จะแบบตั้งวงกินเหล้าบ้าน หรือไม่ก็นั่งสังสรรค์กันเสียงดังบ้างถึงช่วง6โมงเย็นกว่าๆ
แม่เราเคยฝากเตือนไปทีนึงว่าไม่พอใจมากๆ หลังจากนั้นคนงานมาทำงานจาก5-6คนก็เหลือแค่2-3คน 
แต่พอมาครั้งล่าสุดกลับมาเป็นเหมือนเดิม
ส่วนตัวที่บ้านไม่ค่อยอยากทำอะไรมากเพราะคนในบ้านมีแต่ผู้หญิงทั้งนั้นกลัวเป็นอันตราย
เราสามารถทำยังไงได้บ้างคะ ; - ;

ส่วนตัวเราอยากเลิกจ้างค่ะแต่ทำได้แค่อดทนไปก่อนตอนนี้เพราะมันใกล้จะเสร็จแล้ว
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่