ถ้าเราสามารถไปเที่ยวต่างประเทศได้แล้ว โดยไม่ต้องกักตัวทั้ง 2 ฝั่ง นอกจากญี่ปุ่นแล้ว คุณอยากไปเที่ยวประเทศไหนหลังโควิด ?

กระทู้คำถาม
คนไทยส่วนมากอยากไปญี่ปุ่นกันเป็นอันดับ 1 ของโลกอยู่แล้ว แต่สมมุติว่า ญี่ปุ่นยังไม่ต้อนรับคนไทย หรือถ้าจะไปเที่ยว จะมีมาตรการที่ยุ่งยากมากกว่าประเทศอื่นๆบนโลก จนแบบว่า ไปประเทศอื่นดีกว่า คุณจะไปประเทศไหน หลังสถานการณ์โควิดมันดีขึ้นครับ 

สำหรับผมอยากไป ตุรกี ครับ

โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่