กระต่ายพึ่งคลอดลูกแต่ลูกมีแผลเพราะแม่เหยียบรักษายังไงคะ??

กระทู้คำถาม
แม่กระต่ายพึ่งคลอดลูกออกมา7ตัวค่ะ แต่เหมือนตัวแม่จะไม่ค่อยระวังสักเท่าไหร่ เลยทำให้ลูกที่พึ่งคลอด1ตัวมีแผลบริเวณขา แต่พอดูแล้ว แผลค่อยข้างใหญ่ค่ะ มีวิธีปฐมพยาบาลให้กับลูกๆกระต่ายมั้ยคะ อยากให้น้องแผลหายดีเป็นปกติค่ะ สงสารน้องมากๆ ตอนนี้จับตัวน้องที่เป็นแผลแยกออกมาจากตัวแม่และพี่ๆน้องๆแล้วค่ะ ใครรู้ฝากช่วยบอกทีนะคะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่