มีคนไทยคนไหน ทำงานสายงานด้าน health care ในต่างประเทศบ้างไหมคะ?

กระทู้คำถาม
อยากทราบค่ะว่าเป็นงานแบบไหนคะ ที่ลองไปอ่านดูใน google ก็เกี่ยวกับการดูเเลผู้สูงอายุ ต้องมีความรู้ด้านการดูแลขั้นพื้นฐาน อย่างการปฐมพยาบาลเบื้องต้น ฯลฯ  
.
แล้วจะทำนี่ต้องเรียนสายนี้มาโดยเฉพาะเลยรึเปล่าคะ หรือว่าเรียนอะไรก็ได้ แต่ต้องฝึกวิชาชีพหรอคะ
.
สำหรับคนไทยไปทำงานนี่มีโอกาสไหมคะ เขาจะคัดเลือกยังไง ไปทำงานยังไง ขอวีซ่าเอยอะไรเอย
.
ส่วนตัวเเล้ว ลองไปอ่านในกลุ่มย้ายประเทศมา กูเกิ้ลมา ยังไม่ค่อยเจอที่มีรายละเอียดเยอะมากเลยค่ะ อยากลองฟังคนที่ทำงานด้านนี้เลยค่ะ
.
ขอบคุณมากๆนะคะ ประสบการณ์ของทุกคนมีค่ามากค่ะ

โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่