ผมควรเปิดประเด็นด้วยอะไรดี

คือช่วงนี้ผมกำลังพยายามทักหาคนที่ชอบอยู่ ซึ่งผมเป็นคนทักก่อนแทบตลอด ซึ่งผมมักจะเปิดประเด็นด้วยการถามงานหรือเรื่องเรียนแล้วค่อยไหลไปเรื่องอื่นทักติดกันหลายวันบ้างวันเว้นวันบ้างแต่ก็พยายามทักน่ะ คือเค้าเป็นคนที่คุยไม่ค่อยเก่งและแบบผมทักไป1-3นาทีค่อยตอบแต่ก็ตอบน่ะ ซึ่งผมเคยไปถามเพื่อนมาเพราะผมคิดว่าเค้าไม่อยากคุยด้วยแต่เพื่อนผมบอกว่าเค้าแค่เล่นเชิงซึ่งผมก็คิดงั้นน่ะ(เพราะผมก็ทำ55555)ผมรู้สิ่งที่เค้าชอบน่ะแต่ถ้าผมถามก็จะดูไม่ใช่ตัวผมสักหน่อย แต่ตอนนี้ผมไม่อยากเปิดประเด็นด้วยเรื่องงานหรือเรียนแล้วอะผมควรเปิดด้วยอะไรดี (ผมhappyตอนเวลาคุยน่ะแค่ผมคิดว่าผมไม่สามารถทักเรื่องงานไปตลอดได้)
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่