ตั้งค่าให้ทีวีเปิดเองเมื่อมีเลี้ยงในทันที สามารถทำได้กับทีวีรุ่นและยี่ห้อใดบ้างครับ

กระทู้คำถาม
รบกวนถามอีกสักทีนะครับ ในการตั้งค่าเพื่อให้โทรทัศน์เปิดเองทันทีที่มีไฟเลี้ยงเข้า จะสามารถทำได้กับยี่ห้อใดรุ่นใดบ้างครับ เข้าไปที่เมนูใดบ้างพอสังเขปก็ได้ครับ สำหรับ Android TV สามารถตั้งค่าแบบนี้ได้ทุกรุ่นไหมครับขอบพระคุณมากครับในคำตอบ
หมายเหตุ คำถามเดิมจากหัวข้อโทรทัศน์ครับแต่ลองเปลี่ยน tag ดู
                  ตั้งใจทำแบบนี้เพื่อที่จะได้สั่ง ให้ Switch WiFi ทำงาน จ่ายไฟเลี้ยงให้กับโทรทัศน์และลำโพงในคราวเดียวกัน เพื่อเปิดดู chrome cast หรืออะไรที่เกี่ยวข้องที่สามารถ ดูรายการได้ทันทีครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่