รบกวนแนะนำเพลงที่ชิวๆ เนื้อความไม่เกี่ยวกับการอกหัก

กระทู้คำถาม
รบกวนแนะนำเพลง ที่ฟังสบายๆ ชิวๆ ที่ไม่เกี่ยวกับการอกหักหน่อยครับ แบบฟังสบายๆ อมยิ้มๆชวนให้ร้องตาม
จะเป็นเพลงรักก็ได้ เพลงข้อคิดก็ได้ เพลงไทยสากลก็ได้ เพื่อชีวิตก็ได้ เพลงช้า เพลงเร็วได้หมดเลย อยากฟังสบายๆเวลาทำงานครับ
ตัวอย่างเช่นเพลง แก้มน้องนางนั้นแดงกว่าใคร  , กระโดดกอด , vacation time , อุ๋งๆมะงึก,นักประดาน้ำ ประมานนี้ครับ
เพื่อชีวิตก็แนวๆ  สหายสุรา ประมานนี้
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่