แมวทำตัวแปลกๆ

กระทู้คำถาม
แมวเป็นอะไรไม่รู้ค่ะ น้องมีพฤติกรรมแปลกไป  1. น้องตะปบอะไรไม่รู้ค่ะ บนพื้น มองไปก็ไม่มีอะไรเลยค่ะ ไปดูใกล้ๆก็ไม่มี แต่น้องก็ตะปบอยู่แบบนั้นหลายครั้ง    2.น้องนอนบนลังแล้วที่นี้เหมืนกับน้องตกจากลัง แล้วน้องดูตื่นกลัว ตกใจมากก  ตอนแรกเราไม่รู้ เราเห็นน้องตกเราก็เลยอุ้มไปนอนแต่น้องอยู่เหมือนหลอนๆ แบบน้องดูกลัวมาก แล้วพอเราจะจับน้องก็ตกใจ เราก็เลยลองแตะๆ น้องอีกครั้ง ปรากฏว่าน้องก็ตกใจ แล้วน้องลงจากลังมองไปที่ลังแล้วเราเข้าใกล้น้องก็กลัว  พอเราจับ น้องก็ยังตกใจ จนเราอุ้มน้องมากอด เสร็จแล้วน้องก็ดูกลัวน้อยลง แล้วพาน้องไปนอนอีกที่  แต่น้องก็เอาแต่จ้องเราตาโต  เราก็เลยสงสัยว่าน้องเป็นอะไรหรือเปล่า  ปล.เป็นแมวที่อยู่กับเรามานานแล้ว นิสัยน้องปกติจะขี้อ้อนแต่หน้าตาน้องเหวี่ยงมาก555 ขอคำแนะนำด้วยนะคะ เห็นน้องดูกลัว เรารู้สึกไม่โอเคเลย กลัวน้องเป็นอะไร
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่