หนูผิดใช่มั้ยคะ

คือว่าหนูเคยซื้อหนังสือทางออนไลน์กับคนหนึ่ง แล้วหลังจากนั้นคือเค้าส่งหนังสือมาผิดที่โดยส่งมาให้เราเพราะเคยมีที่อยู่เรา เข้าเรื่องเลยนะคะด้วยความที่เราอยู่บ้าน ที่อยู่เราที่เคยให้เค้าส่งของมาคือที่หอ และที่หอก็ไกลบ้านมาก พี่คนส่งของก็โทรมาว่ามีของมาส่ง ด้วยความที่งงๆเลยบอกให้พี่คนส่งของวางไว้หน้าหอนั่นแหละคะเดี๋ยวเย็นๆจะไปรับซึ่งเราจะให้เพื่อนที่บ้านไกล้ไปเอามาเก็บก่อน เมื่อเพื่อนไปหาพบว่าของไม่มีซึ่งเราก็ไม่ซีเรียสอะไรเพราะเรารู้ว่าเราไม่ได้สั่งอะไรและตอนนั้นก็ยังไม่รู้ด้วยว่าพี่ที่ขายหนังสือเค้าส่งผิดที่และก็พอดีกับที่วันก่อนเราเห็นคนใน tiktok เค้าบอกว่ามีของมาส่งทั้งๆที่ไม่ได้สั่งโดยเค้าบอกว่ามันคือการทำยอดของบริษัทในแอปซื้อของออนไลน์ นั่นยิ่งทำให้เราไม่เอะใจมากกว่าเดิม วันต่อมาพี่ที่ขายหนังสือโทรมาบอกว่าเค้าส่งหนังสือมาผิดที่ทำให้เรารรู้ว่าของที่มาส่งวันก่อนคือหนังสือพี่เค้า พี่เค้าบอกว่าช่วยส่งหนังสือกลับมาได้มั้ยเดี่ยวพี่เค้าจะออกค่าส่งให้ เราก็เลยบอกพี่เค้าไปตรงๆว่าหนังสือมันหายไปแล้วคะ พอเค้ารู้ว่าหนังสือหายไปแล้ว พี่เค้าก็ถามกลับมาว่าแล้วทีนี้จะเอายังไง คือพูดแบบน้ำเสียงผลักภาระให้เราอ่ะคะ พอหนูได้ยินแบบนั้นก็เลยตอบไปว่าเเดี๋ยวหนูรับผิดชอบเองคะ จะลองไปหาหนังสือดูแล้วส่งให้คนนั้นเอง ถ้าหาไม่เจอก็ขอจ่ายคืนเจ้าของเอง คือเราก็ไม่ได้อะไรกับเงินหรอกนะคะเพราะมันก็ราคาไม่เกินพัน จ่ายไหวอยู่ แต่ที่ขัดใจเราคือไม่คิดจะรับผิดชอบร่วมกันหน่อยหรอ คือเราผิดคนเดียวใช่มั้ย คืองงจริงๆ ถ้าได้ฟังน้ำเสียงคือจะรู้เลยว่าเค้าผลักภาระมาให้เราเต็มๆเหมือนเราผิดมากที่ทำของเค้าหาย คือแบบ😒😒😒
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่