ผมควรเลิกเช็คระยะรถหรือเปล่าครับ

กระทู้คำถาม
รถ 3 ปีแล้วครับ ปกติพอครบเลขกิโลกับเดือน (ส่วนมากจะทุกๆ 6 เดือน) ก็จะเข้าไปตลอด
เช็คกับศูนย์ที่ซื้อรถนั่นแหละ ล่าสุดก็ครบกำหนดครับ กำลังจะเข้าไป แต่ก็มาคิดๆอีกด้าน
มันเป็นกลยุทการตลาดการหารายได้ของศูนย์หรือเปล่า เพราะมันอาจไม่จำเป็นขนาดนั้น?
หรือว่าไปคอยเช็คก็ดีแล้ว 

คือไม่รู้ว่าความจริงเรื่องนี้เป็นยังไง (คร่าวๆ เอาแค่นี้ก่อน)

ขอบคุณครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่