ตามหาซีรีส์เกาหลีเมื่อ10กว่าปีที่แล้ว

กระทู้คำถาม
ตามหาซีรีส์เมื่อ10กว่าปีที่แล้วค่ะ (ยาวนิดหนึ่งนะคะ)
ตามหัวข้อกระทู้เลยค่ะ คือซีรีส์ที่ตามหาเป็นซีรีส์ย้อนยุคเกาหลี เราจำได้เป็นภาพลางๆ เนื้อเรื่องประมาณว่า   พ่อที่เป็นพระราชาไม่อยากให้ลูกของพระสนมคนนี้อยู่ในวังไม่รู้เป็นเพราะคำยุแยงของตัวร้ายหรือเปล่าแล้วผลักไสลูกออกจากวัง โดยวันที่จะต้องเดินทางนั้นเป็นการเดินทางทางเรือไปตามทะเลสาบ คือโดนเนรเทศ แล้วมีคนมารอส่งเต็มท่าเรือเลยค่ะ จากนั้นองค์หญิงก็บอกลาพระมารดา แล้วก็อุ้มน้องที่เป็นองค์ชายลงเรือซึ่งยังเป็นเด็กทารกโดนปิ่นปักที่หน้าอกอันนี้คือจำติดตามากค่ะ ระหว่างเดินทางองค์ชายหิวนมมาก พี่สาวไม่รู้จะทำอย่างไรเลยเอามือรองน้ำในทะเลสาบนั่นแหละค่ะให้น้องกินประทังชีวิต แล้วเหมือนว่าคนพายเรือจะเอ็นดู แทนที่จะพาไปปล่อยเลยเอาไปเลี้ยงไว้ที่หมู่บ้านหลังเขาถ้าจำไม่ผิดนะคะ พอเด็กโตมาก็เป็นที่รักของหมู่บ้านนั้น ทั้งพี่สาวน้องชายเลยค่ะ เรื่องต่อจากนี้ก็จำไม่ได้แล้วค่ะ ช่วยตามหาให้หน่อยนะคะ คือติดใจมากเลยค่ะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่