โปรแกรม คณิตศาสตร์ วิทยาศาสตร์ คืออะไร?

กระทู้คำถาม
เรามีแพลนว่าจะไปเรียนต่อแพทย์ในอนาคต ซึ่งเราไปหาข้อมูลมาว่า ถึงแม้จะเรียนไม่ตรงสายก็สามารถสมัครได้ ซึ่งเราเรียน ปวช. ไม่แน่ใจว่าสมัครได้หรือเปล่า อันนี้ก็ช่วยบอกหน่อยนะคะ อีกอย่างคือ เราเห็นข้อความที่ว่า "รับนักศึกษาโปรแกรมคณิตศาสตร์ วิทยาศาสตร์" ซึ่งเราไม่เข้าใจว่ามันคืออะไร ถ้าตอบข้อนี้ได้เราก็ตอบข้อก่อนหน้านี้ได้ ช่วยหน่อยนะคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่