ปวดรูฟันคุดหลังจากตัดไหมมา2อาทิตกว่าๆ

กระทู้คำถาม
สวัสดีครับคือผมไปผ่าฟันคุดได้ประมาณ1เดือนกว่าก็มีปวดนิดหน่อยพอครบ7วันก็ไปตัดไหมตัดเสร็จก็ไม่ปวดอะไรหลังจากตัดไหมผมก็สูบบุหรี่ก็ไม่ได้ปวดอะไรเเล้วมันมีเศษอาหารไปติดอยู่ในรูที่เคยมีฟันคุดอยู่ติดอยู่ประมาณ3วันผมก็ไปล้างเเผลเเล้วทีนี้ก็มารู้สึกปวดรูข้างในที่เคยมีฟันคุดอยู่วันที่ 3​ ก.ค. ปวดมาจนถึงตอนนี้ต้องกินยาทุกวันพอกินยาก็หายปวดเเต่ยาหมดฤิธิ์ก็กลับมาปวดเหมือนเดิมไปหาหมอมาหมอบอกข้างในรูเเผลมันมีกระดูกที่ไม่มีอะไรครอบคลุมเเต่จนถึงตอนนี้ผมก็ปวดมากเลยครับ เลยอยากสอบถามว่า สูบบุหรี่มีผลของการปวดด้วยมั้ยครับ เพราะตัดไหมวันเเรกผมสูบก็ไม่ปวดอะไรเพิ่งมาปวดช่วงที่เล่าให้ฟังครับ หรืออาการปวดมาจากอย่างอื่นผมเป็นกังวลมากครับตอนนี้ ขอบคุณครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่