แอบชอบเพื่อนผญที่มีแฟนแล้วทำไงดีคะ

กระทู้คำถาม
เริ่มจากตอนที่เราเข้าเรียนใหม่ๆเราก็ได้รู้จักกับเพื่อนคนนี้ค่ะ และเราเป็นคนที่ติดสกินชิปหรือว่าชอบสกินชิปนี่เองและเพื่อนคนนี้เวลาเราสกินชิปด้วยเค้าก็ไม่ได้ว่าอะไรแบบกอด หอม จับมืองี้ แบบเวลาเราจับมือกับสมมติเราพอจะแกล้งปล่อยมือเค้าก็ทำเหมือนแบบอยากจับมือเราอยู่อะคะ มีบางครั้งเค้ามาขอหอมแก้มเราบ้างเราก็แกล้วเค้าไม่ให้หอม55555 เล่นตัวสะหน่อย แต่ว่าอย่างแรกเลยคือเพื่อนๆของคนที่เราชอบบอกว่าเค้าชอบผช และคือตั้งแต่เรารู้จักกันมาเค้าก็มีคนคุยมีแฟนที่เป็นผชแล้วไรงี้มาเรื่อยๆ แต่เราก็คอยให้คำปรึกษาแก่เค้านะคะ แต่2ปีผ่านไป เราก็ยังอยู่ในวังวนของเฟรนซงเราไม่กล้าบอกชอบค่ะเพราะตอนนี้เค้าก็มีแฟนอยู่แล้วแต่เค้าชอบมาทำให้เราหวั่นไหวบางครั้งเรียกเราว่าเตงหรือตัวเองงี้ ปกติเพื่อนใช้กู คือเค้าอาจจะไม่หวั่นไหวแต่เราหวั่นไหวค่า เขิน//// แต่คือเราก็อยากรู้ว่าเค้าก็พอมีใจหรือว่าเพื่อนผญเค้าเป็นอย่างงี้อยู่แล้วคะบางคน แบบไม่ได้คิดไรคิดว่าเพื่อนเลยเล่นด้วยงี้อะคะ ขอคำแนะนำหน่อยนะคะว่าควรทำไงต่อไปพอดีเคยตัดใจไปรอบนึงแล้วแต่กลับมาชอบอีกค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่