พื้นที่ข้างเซเว่นนี่สามารถเป็นพื้นที่ส่วนบุคคลได้ด้วยหรอครับ?

กระทู้คำถาม
พอดีเอามอไซไป 7 มาแล้วที่จอดหน้าร้านเต็มเลยเอาไปจอดไว้ข้างๆร้านซึ่งตรงนั้นเป็นซอยชุมชนเข้าไป ตรงที่/ปจอดไม่ใช่หน้าบ้านใครนะครับ เป็นพื้นที่ข้างๆหน้า 7 คือ 7 มีพื้นยื่นออกมานิดหน่อยแล้วตรงนั้นจะมีร้านขายข้าวมาอยู่ แล้วพอผมกลับมาที่รถมีรถMGเข้ามาจอดแทนที่ เขาย้ายรถผมไปไว้กลางถนนแล้วปิดป้ายไว้ว่า 'ทีหลังอย่ามาจอดตรงนี้ ' ซึ่งผมสงสัยว่าตรงนี้เป็นพื้นที่ของเขาได้แบบนี้หรอ แล้ว 7 อยู่ข้างๆเขาไม่คิดจะเข้ามาถามมาเรียกอะไรแบบนี้เลยหรอผมเข้าไปแปปเดียวครับ ประมาณ5นาที อยากรู้ว่าแบบนี้คือผมผิดหรือเปล่า ผมไม่ค่อยรู้เรื่องกฎหมายเท่าไหร่ พอดีกลับไปที่รถแล้วเหมือนรถมีเหมือนรอยขูดนิดหน่อย เผื่อจะสามารถเอาไปคุยกับเขาได้
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่