ประกันภัยสินทรัพย์ระยะเวลาเคลมเปลี่ยนจาก 2 ปี เป็น 1 ปี

กระทู้คำถาม
ขอปรึกษาค่ะ พอดีไปเคลมรถมาประกันของสินทรัพย์ ตอนแจ้งเคลม คนทำเรื่องบอกว่าใบเคลมมีระยะเวลา 2 ปี แต่พอเคลมเรียบร้อยแล้ว ทางสินทรัพย์ไม่อนุมัติเพราะเกิน 1 ปี บอกว่าเพิ่งเปลี่ยนกฎใหม่เมื่อปลายปี 63 ว่าใบเคลมมีอายุ 1 ปี อยากสอบถามว่าทำยังไงได้บ้างคะ เพราะเปลี่ยนไม่มีแจ้งล่วงหน้าเลยค่ะ และรถก็ทำเสร็จแล้ว เราต้องจ่ายเองหรอคะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่