ช่วยแนะนำหนังสือเพื่อเตรียมสอบม.4 หน่อยค่า

กระทู้คำถาม
ตอนนี้อยู่ม.2 ค่ะ เราอยู่รร.ประจำจว. แต่ก็รู้สึกเหมือนรร.จะให้เกรดง่ายๆเลย ยิ่งข้อสอบปลายภาคยิ่งง่าย ผู้หญิงนี่ 3.8 อัพ เกือบทุกคน ตอนประถมยังไม่ได้เกรดง่ายขนาดนี้เลยค่ะ 🥲 (หรือเพราะ ม.ต้น ได้เกรดง่าย) เราเลยไม่ค่อยมั่นใจว่าเวลาออกไปสนามสอบต่างๆจะทำได้มั้ย
ที่คิดว่ารร.ให้เกรดง่ายเพราะว่าเราชอบนั่งเล่น การบ้านทำบ้างแล้วแต่เวลา

เราเป็นคนเอ๋อๆค่ะ ได้เกรด 3.98 มาแบบงงๆ
เราเป็นคนหัวไว ครูสอนก็ทำข้อสอบได้เลย ไม่ต้องอ่านนส.  (รู้สึกว่าอวยตัวเองนิดๆ 555)
แต่อยากเข้าเตรียมอุดม ก็รู้เลยว่าโอกาสน้อยแน่ๆ แต่ก็อยากพยายามดู เราเป็นคนทำข้อสอบได้ช้าค่ะ พวกสังคม ประวัติ ที่ต้องอ่านเราจะทำได้ช้ามาก เลยอยากให้ทุกคนๆช่วยแนะนำหนังสือค่ะ ทั้งโจทย์ทั้งเนื้อหาเลย อยากจะเก็บเนื้อหาม.3 ก่อนม.3 เทอม 2

สนใจวิชา คณิต วิทย์ อังกฤษ อยากเน้น 3 วิชานี้เป็นหลักเลยค่ะ แนวๆที่จะออกสอบในเตรียมน่ะค่ะ รบกวนด้วยนะคะ (อยากได้เป็นภาพของหนังสือด้วยค่ะ กลัวหาไม่เจอ 😿)

***เราไม่ได้มาอวดเกรดหรืออวยว่าตัวเองเก่งนะคะ กลัวคนเข้าใจผิดกัน ฮื่อ🙇🏻‍♀️***
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่