ขอทราบวิธีชำระภาษี_สำหรับผู้จดทะเบียนการค้าออนไลน์

กระทู้คำถาม
เปิดขายของออนไลน์เกียวกับเสื้อผ้า ในกรณีที่ผมผลิตและจำหน่าย_ตอนนี้ผมจดเป็นทะเบียนพานิชย์ขายปลีกและส่ง ...ยอดขายไม่เกิน เจ็ดแสนบาท ต่อปี ขอทราบวิธีชำระภาษีครับ
1.แบบนี้เราต้องชำระภาษี แบบไหนครับ..ตอนที่ไปจดทะเบียน ทาง อบต. ให้ทำป้ายชื่อร้านถ่ายรูป..
2.ปรกติเวลาผมซื้อซิป ซื้อผ้า ซื้อด้าย ปรกติจะเป็นบิลธรรมดา
ใครมีความรู้ตรงนี้ แนะนำผมหลังไมค์ได้นะครับ  ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่