แมวมีเพศสัมพันธ์กันจะติดเชื้อพิษสุนัขบ้าไหมคะ

กระทู้คำถาม
คือหลายเดือนที่แล้วมีแมวจรตอนเมียเข้ามาในบ้านเราก็ให้อาหารมันกินจนอยู่ด้วยกัน แล้วเดือนที่แล้วมีแมวตัวผู้มามีเพศสัมพันธ์กับแมวเราค่ะ แมวตัวผู้ตัวนั้นมันมีแผลแบบเชื้อราทั้งตัว เราก็ให้อาหารมันกินค่ะ พอมีได้กันเสร็จอีกวันต่อมาแมวตัวผู้มันอ้วกเป็นฟองขาวๆแล้วหายไปเลยค่ะ เราไม่แน่ใจว่าเขาเป็นพิษสุนัขบ้าไหม แล้วแมวที่มีเพศสัมพันธ์ด้วยกันจะติดไหมคะ แมวไม่เคยฉีดวัคซีนค่ะ ตอนนี้ท้องอยู่ด้วย
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่