ถ้าใช้ยาสระผมสีเทา กับผมสีธรรมชาติ ผมเราจะเปลี่ยนสีตามไหมคะ

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ พอดีเราพี่งไปทำสีผมมาค่ะ แต่ทำแบบ hidden color สีเทาแค่ครึ่งหัวด้านใน แล้วเวลาเราสระผม ถ้าเราใช้ยาสระผมสีเทากับส่วนที่เราไม่ได้ย้อมมาด้วย ผมสีดำเราจะติดสีเทาจากแชมพูด้วยไหมคะ หรือเราควรใช้แค่เฉพาะส่วนที่ทำสีมาดี

ปล. อยากให้ช่วยแนะนำว่าลงอะไรกันบ้างเวลาสระผมสำหรับคนทำสีคะ 
ขอบคุณค่ะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่