ว่าด้วยเรื่องแรงบันดาลใจของเพลง Shoes

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ คือว่า ช่วงนี้ เพลง Chocolate ของ Plasul plasul เริ่มเป็นที่พูดถึงทั้งในติ๊กและในทวิต ด้วยความหลอนของเพลง 

ตอนเราไล่ฟังเพลงน่ะค่ะ ไปเจอกับเพลงนึงชื่อ Shoes เนื้อหาเพลงตอนแรกเราก็ว่ามันน่ารักดีนะคะ แต่พอไปอ่านคอมเม้นก็เกิดความสงสัย ว่าทำไมมีแต่คนบอกว่ามันหลอน ช่วยเล่าเรื่องที่เพลงได้หยิบยกมาได้มั้ยคะ ขอแท็กในทวิตด้วยจะขอบคุณมากเลยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview