ทำประกันชั้น1หนูกัดสายไฟขาดทำไมเคลมประกันไม่ได้ค่ะ

กระทู้คำถาม
ทำประกันชั้น1 ซ่อมศูนย์ พอดีหนูกัดสายไฟขาด จึงแจ้งเคลมกับทางประกัน
แต่เจ้าหน้าที่ประกันไม่อนุมัติเคลม แจ้งว่า "ไม่ใช่อุบัติเหตุ"
อยากถามว่าหนูกันสายไฟขาดไม่ได้เกิดจากการเสื่อมสภาพของรถยนต์
หรือจากการใช้งาน แต่เกิดจากอุบัติเหตุที่ไม่สามารถแจ้งคู่กรณีได้
ทำไมประกันจึงปฏิเสธการเคลม
แบบนี้เราสามารถทำอะไรได้บ้างค่ะ รถอยู่ที่ศูนย์มาอาทิตย์นึงแล้วค่ะ 

ปล.ประกันอื่นเคลมได้นะคะ พอดีหลังจากที่เอารถเข้าศูนย์1วันมีรถลค.อีกคน
ทำประกันของเมืองไทยประกัน หนูกัดสายไฟขาดเหมือนกัน ประกันอนุมัติเคลม
รถซ่อมเสร็จไปเรียบร้อยแล้ว
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่