แชร์ประสบการณ์สัมภาษณ์งานบริษัท ทีเจ โกลล์ แอดเวอร์ไทซิ่ง จ.สุพรรณบุรี

เคยไปสัมภาษณ์ และทดลองงานมาค่ะ ตอนแรกวันสัมภาษณ์เขาจะบอกว่าเป็นงานทำคอนเทน ทำโฆษณาให้ผลิตภัณฑ์ ทำโปรโมชั่นต่างๆ ตามแบรนดังๆ และจะเรียกเรามาอีกวันนึง เพื่อให้มาเทรนกับรุ่นพี่ พอวันมาเทรนก็จะแนะนำสินค้ายี่ห้อนึงว่ามีคุณสมบัติอะไรยังไงราคาเท่าไร จริงๆแล้วงานที่ได้ทำก็คืองานให้ไปนำเสนอสินค้า ขายสินค้าที่น้ำยาเช็ดรถยี่ห้อนึง ที่ให้ไปเดินตามลานจอดรถตามห้างโลตัส เดินเสนอใบปลิว เดินทดลองขอเช็ดรถเขา แต่เขาบอกไม่ต้องทำยอด แต่ก็ไม่รู้จริงไหม โดยจะพบได้ตามโลตัสสุพรรณ สามชุก อู่ทอง มีหลายสาขาทั้งนครปฐม(ตั้งตรงข้ามร้านข้าวมันไก่ป้าจ๋า) และแต่ล่ะที่จะใช้ชื่อบริษัทต่างกัน และไม่ว่าจะสมัครตำแหน่งไหน ก็ให้ไปเดินขายทั้งนั้น ไม่มีใครไม่ไปเดินขาย ทุกตำแหน่งไปเดินหมด ยกเว้นคนที่เป็น ผจก จริงๆๆเท่านั้น(เขาบอกมา555) เงินเดือนต่ำๆคือ 15000 บาท ทำงาน 15 วันแรกให้ 6000 ก่อน หลังจากนั้นจะรันเงินเดือนปกติ แต่ถามพี่ที่เทรนเขาบอกได้ 2 หมื่นขึ้นแต่ไม่รู้จริงไหม แล้วบอกว่าจะได้เลื่อนขั้นไปเรื่อยๆเงินเดือนจะสูงขึ้น แต่ก็มาเดินขายอยู่ดี  แล้วก็จะมีสอบตอนเย็นด้วย ฟังไม่ผิดค่ะ มีสอบ แต่ก็น่าจะรับทุกคน เพราะพี่เทรนจะบอกข้อสอบ แต่เราไม่ได้อยู่สอบ เพราะรู้สึกไม่โอเคกับงาน เหมือนหลอกนักศึกษาจบใหม่ ขายฝัน แต่ถ้าใครโอเคกับงานแบบนี้ก็ลองทำดูได้ค่ะ เราแค่อยากมาแชร์ไว้ เผื่อคนอื่นๆที่คิดจะไปสมัคร ก็ลองอ่านแล้วพิจารณาดูนะคะ แต่สงสัยก็ถามมาได้ค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่