ตั้งแต่โควิดระบาด ไม่ออกจากบ้านนานสุดกี่วันกันคะ

กระทู้คำถาม
เรา WFH นานแล้วค่ะ ถ้านับวันที่ไม่ออกจากบ้านเลย ยาวสุดคือ 15 วัน
ก่อนหน้านั้นตุนของสดของแห้งมาเก็บไว้เยอะมาก ทำกับข้าวกินเอง
อยากได้อะไรเพิ่มเติม เราจะสั่ง 7-11 Delivery หรือสั่งทางออนไลน์

ออกนอกบ้านไกลสุดของเราคือ ร้านส้มตำ, 7-11, ซีเจ, ตลาดนัดแค่นั้น
เราไม่ได้ไปไหนไกลๆนานหลายเดือนแล้ว ตั้งแต่โควิดระบาดรอบ 2
เครียดเหมือนกันนะ อยากใช้ชีวิตปกติ  อยากเดินทางไปโน่นนี่อย่างสบายใจ

ที่เราไม่ออกไปเลย ส่วนหนึ่งเพราะกลัวโควิด และไม่มีธุระอะไรที่ต้องไปด้วยแหละ
อยู่บ้านทุกวันเครียดเนอะ ทำงาน กิน นอน ปลูกต้นไม้ ทำกับข้าว เล่นกับหมา วนอยู่แค่นี้ 555

เม่าแพนด้า    เม่าตาสว่าง   เม่ารดน้ำ  เม่ารักสัตว์เม่าอ่านหนังสือพิมพ์

มีใครที่อยู่บ้านยาวนานกว่าเรามั้ย แบบไม่ออกนอกบ้านเลยนะ (เรา 14 วัน) 
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่